ThaiBJD.Com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 3571|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รบกวนถามเกี่ยวกับเรื่องดอลที่ไม่ใช่ BJD แต่เป็นครอบครัวเดียวกัน

[คัดลอกลิงก์]

13

14

13

เครดิต
Member Info.

Feedback
 ซื้อ
 ขาย
Medels/Cards

Staff PassMarket Pass

อ้างอิงข้อมูลจากบอร์ดเก่า http://thaibjd.forumotion.com/t216-topic

ถามโดย brown_sucre

พอดีที่บ้านมีลูกชายและลูกสาว แล้วทั้งสองคนมีพี่สิงโตนำโฮก (ตุ๊กตายัดนุ่น) เป็นพี่เลี้ยง
ทีนี้พี่นำโฮกเขาเหมือนจะไม่เข้าพวกในกฎของบอร์ดน่ะค่ะ
เลยจะขออนุญาตถามว่า จะโพสต์รูปพี่เขาได้ไหมคะ?
ในกรณีที่

- อยู่ในรูปเดียวกับเด็กๆ
- เป็นสตอรี่ที่เด็กๆ เล่นกับพี่นำโฮก

แต่ไม่ได้เป็นการโพสต์เรื่องของพี่นำโฮกเพียวๆ คนเดียวเลยน่ะค่ะ

เพราะในหมวดของ On - Off Topic เขียนไว้ว่า

* ตุ๊กตาในลิสต์ off-topic โพสท์ในบอร์ดได้โดยที่จะต้องเป็นเพียงแค่องค์ประกอบของภาพ
โดยภาพนั้นเน้นจุดสำคัญไปที่ตุ๊กตา on-topic เท่านั้นนะคะ off-topic dolls ไม่อนุญาตให้มีการซื้อขายในบอร์ดค่ะ

แต่ว่าพอเล่าเป็นสตอรี่ บางทีทั้งรูปก็โฟกัสไปที่พี่นำโฮกเขาคนเดียวน่ะค่ะ
เช่นในเอนทรี่นี่ (ขออนุญาตยกมานะคะ)  [BJD] นิทาน เด็กชายยวนและสิงโต

พอดีไม่ค่อยได้เล่นบอร์ด...เลยไม่ค่อยชัวร์
จึงรบกวนถาม เพื่อที่จะได้ไม่ทำผิดกฎค่ะ

ขอบคุณมากนะ
น้ำตาล

ตอบโดย anlegy

ถ้าเป็นกรณีนี้ มีน้องนำโฮกอยู่ในสตรอรี่ โดยที่ตัวเดินเรื่องหลักยังเป็นตุ๊กตา BJD อยู่
สามารถโพสได้เลยค่ะ ^^ ไม่มีปัญหาน่อ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

Archiver|Mobile|Dark Room|ThaiBJD.Com

GMT+7, 24-4-2024 11:14 , Processed in 0.034642 second(s), 39 queries .