ThaiBJD.Com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 3776|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Rules] กฎการใช้ subforum [Problem Transaction]

[คัดลอกลิงก์]

13

14

13

เครดิต
Member Info.

Feedback
 ซื้อ
 ขาย
Medels/Cards

Staff PassMarket Pass

Problem Transaction

กรุณาอ่านก่อนโพสท์กระทู้ใดๆภายในนี้ด้วยค่ะ เพราะหากสมาชิกละเมิดกฎระเบียบ Moderators Team สามารถลบโพสท์หรือกระทู้ได้ทันทีโดยไม่ต้องแจ้งเตือนสมาชิกล่วงหน้า หรือหากละเมิดกฎร้ายแรง สมาชิกอาจได้รับคำตักเตือนผ่านทาง Private Message โดย Moderators Team ค่ะ
โปรดให้ความระมัดระวังในการโพสท์ และปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัด เพื่อป้องกันปัญหาที่เกิดตามมาในภายหลังค่ะ

• กฎทั่วไปและกฎบอร์ด กรุณาปฎิบัติตาม Rules ที่ทางบอร์ดได้เขียนประกาศไว้ค่ะ
  • กรุณาปฏิบัติตาม กฎและแนวทางการใช้ Feedback
  • สมาชิกไม่สามารถแก้ไขข้อความใดๆหลังโพสท์ไปแล้ว กรุณาอ่านข้อความที่เขียนไปให้รอบคอบด้วยนะคะ หากต้องการเพิ่มเติมหรือแก้ไขใดๆ ขอให้โพสท์ใหม่ได้เลยค่ะ
  • โพสท์หัวข้อกระทู้ Paging คู่กรณีให้เรียบร้อย หากสมาชิกมีปัญหาในการติดต่อซื้อขายกับสมาชิกคู่กรณี กรุณาโพสท์กระทู้ "Paging [ชื่อสมาชิกของคู่กรณี]" เขียนรายละเอียดของปัญหาและกรุณาแนบภาพหลักฐาน (ถ้ามี) ด้วยค่ะ
  • ขอความกรุณาหลีกเลี่ยงหรืองดเว้นในเรื่องการตำหนิติเตียนหรือการประชดประชัน อันอาจจะนำไปสู่การขัดเคืองใจระหว่างสมาชิกและประเด็นของการถกเถียงกัน
  • ในส่วนของ Paging Problem Transaction สามารถให้สมาชิกแจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นอย่างตรงไปตรงมาได้อย่างอิสระ สมาชิกผู้ร้องเรียนและสมาชิกคู่กรณีสามารถชี้แจงและถกประเด็นปัญหากันตามแต่เหตุผลและข้อเท็จจริง
  • กรุณาเคารพสิทธิส่วนบุคคลของแต่ละฝ่ายและให้เกียรติซึ่งกันและกัน การโพสท์กระทู้ก็เพื่อตักเตือนถึงความผิดพลาดที่เกิดขึ้น สมาชิกอาจจะทำผิดพลาดได้ด้วยความไม่รู้หรือไม่ตั้งใจ และสามารถปรับปรุงพฤติกรรมได้ค่ะ
  • ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้นภายในกระทู้ Paging อาจมีหรือไม่มีผลนำไปสู่การถูก banned ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมและข้อเท็จจริงต่างๆของผู้ร้องเรียนและผู้ถูกร้องเรียน ตรงนี้สต๊าฟสามารถนำไปพิจารณาในการแบนสมาชิกออกจากการเข้าใช้ Marketplace หรือไม่มีผลต่อการพิจารณาการแบน จะถูกพิจารณาเป็นกรณีๆไปค่ะ
  • สมาชิกที่ไม่เกี่ยวข้องกับปัญหาการซื้อขายที่เกิดขึ้น กรุณาหลีกเลี่ยงการโพสท์ เมื่อใดที่ต้องการพยานบุคคลที่สาม ทางสต๊าฟจะโพสท์แจ้งในกระทู้ให้ทราบค่ะ ยกเว้นกรณีของสมาชิก Group Order ที่ถูกเจ้าของกรุ๊ปละเมิดสิทธิ สามารถเข้ามาร้องเรียนภายในกระทู้เดียวกันได้ค่ะ
  • เมื่อปัญหาได้รับการแก้ไขแล้ว กรุณาเปลี่ยนหัวข้อเป็น [RESOLVED] พร้อมกับกด รายงาน มุมขวาล่างของโพสท์แรกสุดเพื่อให้สต๊าฟเข้ามาล็อกกระทู้ค่ะ

หากมีคำถามหรือข้อสงสัยเพิ่มเติม กรุณาสอบถามมายังสต๊าฟทุกคนได้นะคะ

ขอความกรุณาจากสมาชิกค่ะ

• กรุณาปฏิบัติตาม กฎกติกาของ Marketplace ต่างๆอย่างเคร่งครัดด้วยค่ะ
  • หากสมาชิกพบเจอโพสท์ที่ไม่เหมาะสม เช่น โพสท์แชท พูดคุยนอกเหนือประเด็นของ Marketplace มากเกินไป หรือการละเมิดกฎใดๆ กรุณาแจ้งรายงานได้ทันทีค่ะ
  • หากสมาชิกต้องการที่จะลบโพสท์ กรุณาแจ้งสต๊าฟ ด้วยการกดรายงานที่มุมขวาล่างของโพสท์นั้นๆค่ะ (ดูรูปประกอบ)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

Archiver|Mobile|Dark Room|ThaiBJD.Com

GMT+7, 19-4-2024 13:27 , Processed in 0.042262 second(s), 38 queries .