admin โพสต์ 13-6-2014 08:35:15

กฏกติกาการเข้าใช้งาน MarketPlace

สมาชิกสามารถใช้พื้นที่ของทางฟอรั่มในการ ซื้อ-ขาย-ประมูล โดยไม่เสียค่าธรรมเนียมใดๆ
แต่เนื่องจากที่ผ่านมาเคยมีกรณีข้อพิพาทจากการซื้อขายใน Marketplace เกิดขึ้น
ดังนั้นเพื่อความปลอดภัย บอร์ดจึงได้ทำการล็อกส่วนของ Marketplace ออกไปเพื่อคัดกรองสมาชิก

โดยสมาชิกที่ต้องการจะเข้าใช้ส่วนนี้ได้ จะต้องมีโพสท์ไม่ต่ำกว่า 40 โพสท์ขึ้นไป
และเป็นสมาชิกของทาง ThaiBJD มาไม่น้อยว่า 30 วัน

[*]สำหรับสมาชิกใหม่ เมื่อได้ทำครบตามข้อกำหนดแล้ว สมาชิกสามารถแจ้งความประสงค์เข้าใช้ส่วนของ Marketplace ได้ที่กระทู้นี้ค่ะ
[*]หากท่านเคยเป็นสมาชิกจากบอร์ดเก่า forumotion และได้ทำตามกติกาครบหมดแล้ว สามารถแจ้งขอเข้าใช้งานได้เลยทันที ที่กระทู้นี้ค่ะ
[*]หากเป็นสมาชิกจากบอร์ดเก่า แต่ยังทำไม่ครบข้อกำหนดของบอร์ดเดิม จะถือว่าท่านเทียบเท่ากับสมาชิกใหม่ของบอร์ดใหม่นี้ค่ะ

โดยสมาชิกที่ครบข้อกำหนดจะสามารถเข้าใช้ Marketplace และยังสามารถร่วมกลุ่มมีทติ้งของทางบอร์ดได้ค่ะ
โดยเมื่อสต๊าฟเพิ่มรายชื่อสมาชิกลงในกลุ่มแล้ว สมาชิกจะได้รับบัตรผ่านในการเข้าใช้งาน

ภายในระยะเวลา 30 วันและจำนวนโพสท์ 40 โพสท์ ขอให้สมาชิกใช้ช่วงเวลานี้ในการทำความเข้าใจกฎ กติกา มารยาท
ในการใช้บอร์ดและ Marketplace ที่เปิดให้สมาชิกทุกท่านได้อ่าน ทำความรู้จักกับสมาชิกท่านอื่นๆ และร่วมกลุ่มในสังคมของบอร์ดนะคะ
โดยสมาชิกใหม่สามารถโพสในห้องกระทู้ที่เปิดสำหรับโพสได้ เช่น ห้อง Dolly Cáfe, สมาชิกใหม่แนะนำตัว, My Gallery, Showcase, Database,ฯลฯ
แต่ขอความกรุณาอย่าโพสเพียง emoticon หรือโพสข้อความที่ไม่ก่อประโยชน์และเนื้อหาสาระต่อเจ้าของกระทู้เพียงเพื่อต้องการโพสท์ 40 โพสท์
ในการเข้าใช้ Marketplace เพราะจะเป็นการสิ้นเปลืองทรัพยากรเนื้อที่ของบอร์ดโดยใช่เหตุ และอาจเข้าข่ายการฟลัดกระทู้
ถ้าหากทางสต๊าฟพบเห็น โพสท์นั้นๆอาจจะถูกลบโดยไม่มีการแจ้งเตือน
และสมาชิกท่านนั้นๆอาจจะได้รับการตักเตือนหรือทำโทษอย่างเป็นทางการของสต๊าฟด้วยนะคะ

ทีม ผู้ดูแลเว็บ ต้องการส่งเสริมให้บอร์ดไทยบีเจดี เป็นสังคมมิตรภาพที่ทุกคนอยู่ร่วมกันเหมือนพี่น้อง ค่อยๆโพสท์และคุยสานสัมพันธ์กับสมาชิกท่านอื่นๆไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ครบ 40 โพสท์เองค่ะ สู้ๆ
{:7_259:}

กระทู้ที่จำเป็นต้องอ่านเพือเรียนรู้และทำความเข้าใจให้ตรงกัน
ก่อนเข้าใช้งานในส่วนของ MarketPlace

[*]การตั้งสถานะบนหัวข้อกระทู้ใน MarketPlace

[*]ป้ายสถานะ Being Paged!, Unresolved Transaction, Marketplace Suspended กับ Marketplace Ban คืออะไร?
[*]สมาชิกที่ถูกแบนจาก Marketplace
[*]กฏกติกา Marketplace - Splits
[*]การตรวจสอบเพื่อความปลอดภัยในการ ซื้อ/ขาย/ประมูล สินค้า
[*]แนวทางในการโพสท์ Feedback
[*]กฎการใช้ subforum

donae โพสต์ 9-8-2014 17:40:07

รับทราบค่ะ ^^
ใครเป็นสมาชิกใหม่ค่อยๆทำความรู้จักกับเพื่อนๆทุกคนนะคะ

kirasand โพสต์ 2-1-2015 23:48:19

รับทราบค่า^^
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: กฏกติกาการเข้าใช้งาน MarketPlace