Vydartz โพสต์ 25-1-2014 04:35:22

กฎการใช้ subforum [แนะนำตัว]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vydartz เมื่อ 2014-1-25 06:10

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านขอรับ พวกเราสต๊าฟ ThaiBJD ทุกคนหวังเป็นอย่างยิ่งว่าสมาชิกใหม่จะแฮปปี้ที่ได้เข้ามามีส่วนร่วมและเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดนะขอรับ

สำหรับ subforum แนะนำตัวนี้มีไว้เพื่อให้สมาชิกตั้งกระทู้แนะนำตัวขอรับโดยรายละเอียดของกฎต่างๆมีดังนี้

1 สมาชิก 1 คนสามารถโพสท์ได้คนละ 1 กระทู้ โดยกระทู้นั้นๆถือเป็นห้องส่วนตัวของสมาชิกท่านนั้น
2 สมาชิกสามารถแนะนำตนเองได้ตามอัธยาศัยโดยกรอกข้อมูลต่างๆ เช่น ชื่อเล่น ข้อมูลส่วนตัว ประวัติการรู้จักบีเจดี ความประทับใจส่วนตัวเกี่ยวกับตุ๊กตา บล็อก เว็บไซต์ ตุ๊กตาที่มีอยู่ โดยสมาชิกสามารถสคิปในส่วนที่ไม่มีข้อมูลได้ตามอัธยาศัย และถ้าไม่มีตุ๊กตาก็สามารถแนะนำตัวเองอย่างเดียวก็ได้ และสมาชิกสามารถพูดคุยกับสมาชิกท่านอื่นๆที่เข้ามาต้อนรับได้ตามอัธยาศัยขอรับ
3 สมาชิกสามารถอัพเดทกระทู้ตนเองเพิ่มเติมได้ อาทิเช่น มีสมาชิกในบ้าน(ตุ๊กตา)เพิ่มเติม ก็สามารถโพสท์อัพเดทที่กระทู้แรกได้ขอรับ

ดูตัวอย่างแบบฟอร์มแนะนำตัวแบบ Full Version ได้ที่นี่ขอรับ

สวัสดีขะร้าบ ชื่อจูลอสนะขะร้าบ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะขะร้าบ

สำหรับผู้ที่ต้องการจะรู้จักจูลอสมากขึ้น อย่าขี้โกง ต้องเม้นนะขะร้าบ
**** Hidden Message *****

ครอบครัวตุ๊กตาของจูลอส
ขอโทษด้วย ไม่มีข้อมูลนะขะร้าบ หุหุ

ความประทับใจเกี่ยวกับตุ๊กตาบีเจดี
~เพียงแวบแรกที่เห็นฉันก็รู้ว่าเธอนั่นแหละใช่เลย เพียงแววตาเธอที่มองมามันช่างบาดลึกไปถึงหัวใจและกระเพาะอาหารของฉัน อ้า นี่มันเป็นลิขิตแห่งสวรรค์ พระเจ้าทรงลิขิตให้ฉันมาพบเธอ แม้ความแกลบจะรออยู่ตรงหน้าฉันก็จะพบเธอให้ได้ ฉันจะรอและกินแกลบเพื่อรสชาติแห่งรัก?ของเธอ แผลบแผลบ~

ประวัติการเข้าสู่วงการบีเจดี
จูลอสเริ่มเข้าสู่วงการบีเจดีครั้งแรกในสมัยที่ถ่ายแบบอยู่แถวๆ Hollywood จูลอสรู้จักเด็กๆเหล่านี้มานานโขพอสมควร ไม่ขอเปิดเผยว่านานเท่าไรขะร้าบ เพราะคนที่ทำให้จูลอสรู้จักเด็กๆน่ารักเหล่านี้คือลอร์ดไวดาร์ท แรกเห็นก็รู้แล้วล่ะขะร้ายว่าเด็กๆเหล่านี้หน้าหมำ่เอ๊ยไม่ใช่ น่าร๊ากมากขะร้าบ เพราะฉะนั้น จูลอสจึงมาความประทับใจตั้งแต่แรกเห็นและพยายามสะสมกะตังเพื่อสอยเด็กๆเหล่านี้มาในครอบครองให้ได้ซักวัน แต่ติดอยู่ที่ว่าไวดาร์ทมานขี้เหนียวขะร้าบ จูลอสเลยชี้ชำ้ ฮื่อๆ แต่ไม่เป็นไร ต้องมีซักวันแหละน้าที่จูลอสจะได้ดอลมาในครอบครอง

หรือจะแนะนำตัวสั้นๆง่ายแบบนี้ก็ไม่ว่ากันขอรับ

สวัสดีขะร้าบ ชื่อจูลอส รู้จักดอลมานานและแต่ยังไม่มีครอบครองเยิย ยินดีที่ได้รู้จักนะขะร้าบ ต่อไปก็ขอเป็นภาระให้กับสมาชิกผู้รู้ทุกคนนะขะร้าบ หุหุ

ท่านสามารถใช้ hide /hide เพื่อซ่อนข้อมูลลับเฉพาะสมาชิกที่โพสต์ให้การต้อนรับได้ขอรับ

patcharee โพสต์ 15-5-2015 09:45:19

สวัสดีคะ ชื่อพัชคะ
มาเเนะนำตัว เพิ่งรู้จักตุ๊กตาดอลทางเน็ตคะ เ่ห็นเเล้วรักเลย เพื่อนๆสมาชิก ให้คำแนะนำด้วยนะคะ

Vydartz โพสต์ 15-5-2015 18:18:47

ยินดีต้อนรับขอรับท่านพัช ที่นี่มีโปรไฟล์ของเด็กๆของสมาชิกเกือบทุกท่านและลิงค์ของบริษัทบีเจดีหลายแห่ง พร้อมให้ทำความรู้จักขอรับ สามารถสอบถามและขอรีวิวลายละเอียดของเด็กๆของแต่ล่ะบริษัทที่สมาชิกมีได้ตามหัวข้อของบอร์ดเลยขอรับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: กฎการใช้ subforum [แนะนำตัว]